Actual Gujarati - વાસ્તવિક ગુજરાતી

ભારતીય નાગરિકો માટે મલેશિયાની વિઝા-ફ્રી એન્ટ્રી: વ્યૂહાત્મક પ્રવાસન પ્રોત્સાહન

November 27, 2023 | by actualgujarati.com

image-24

પ્રવાસન અને આર્થિક વિકાસને વેગ આપવો: ભારતીય અને ચીની નાગરિકો માટે મલેશિયાની વિઝા-મુક્ત પ્રવેશ

નવી નીતિની ઝાંખી

વડાપ્રધાન અનવર ઈબ્રાહિમના નેતૃત્વમાં મલેશિયાએ તેની વિઝા નીતિમાં નોંધપાત્ર ફેરફારની જાહેરાત કરી છે. 1 ડિસેમ્બરથી ભારતીય અને ચીની નાગરિકોને મલેશિયામાં 30-દિવસના વિઝા-મુક્ત પ્રવેશ આપવામાં આવશે. આ પગલું મલેશિયાના પ્રવાસન ક્ષેત્રને પુનર્જીવિત કરવા અને રોગચાળાને કારણે વૈશ્વિક મંદીને પગલે આર્થિક વૃદ્ધિને ઉત્તેજીત કરવાના વ્યાપક પ્રયાસનો એક ભાગ છે.

વિઝા-ફ્રી એન્ટ્રીની મુખ્ય વિશેષતાઓ

અવધિ અને અવકાશ: વિઝા-મુક્ત પ્રવેશ ભારત અને ચીનના પ્રવાસીઓને 30 દિવસ સુધી રહેવાની મંજૂરી આપે છે. આ થાઇલેન્ડ અને શ્રીલંકા જેવા અન્ય દક્ષિણપૂર્વ એશિયાના દેશો દ્વારા સમાન પગલાં સાથે સંરેખિત છે, જેનો હેતુ વધુ વિદેશી પ્રવાસીઓને આકર્ષવાનો છે.નાના.

સુરક્ષા સ્ક્રિનિંગ: વિઝાની આવશ્યકતાઓને સરળ બનાવવા છતાં, ગુના અથવા હિંસાના ભૂતકાળના રેકોર્ડની તપાસ કરવા માટે કડક સુરક્ષા સ્ક્રીનીંગ થશે. આ સુનિશ્ચિત કરે છે કે જ્યારે દેશ વધુ પ્રવાસીઓ માટે તેના દરવાજા ખોલે છે, ત્યારે તે તેની સુરક્ષા અને સલામતીના ધોરણોને પણ જાળવી રાખે છે..

મધ્ય પૂર્વીય દેશોનો સમાવેશ: ભારત અને ચીનની સાથે સાથે, સાઉદી અરેબિયા, બહેરીન, કુવૈત, યુએઈ, ઈરાન, તુર્કી અને જોર્ડન સહિતના કેટલાક મધ્ય પૂર્વીય દેશો પણ આ વિઝા-મુક્ત મુસાફરી યોજનામાં સામેલ છે..

ભારતીય નાગરિકો માટે મલેશિયાની વિઝા-ફ્રી એન્ટ્રી: વ્યૂહાત્મક પ્રવાસન પ્રોત્સાહન

હેતુ અને અપેક્ષિત અસર

પ્રવાસન અને અર્થવ્યવસ્થાને વેગ આપવો: આ નીતિનો પ્રાથમિક ઉદ્દેશ્ય પ્રવાસીઓના આગમનને અને પરિણામે, આર્થિક વૃદ્ધિને વેગ આપવાનો છે. મલેશિયાની અર્થવ્યવસ્થામાં પ્રવાસન એ એક મહત્વપૂર્ણ ક્ષેત્ર છે અને પ્રવાસીઓની સંખ્યામાં વધારો થવાથી વિવિધ ઉદ્યોગો પર નોંધપાત્ર હકારાત્મક અસર થઈ શકે છે..

પ્રવાસન સ્ત્રોત બજારો: ભારત અને ચીન અનુક્રમે મલેશિયાના ચોથા અને પાંચમા સૌથી મોટા પ્રવાસન સ્ત્રોત બજારો છે. રોગચાળા પહેલા, આ દેશોમાંથી પ્રવાસીઓનું આગમન નોંધપાત્ર રીતે વધુ હતું. નવી નીતિનો ઉદ્દેશ્ય આ પૂર્વ રોગચાળાના સ્તરોને પુનઃપ્રાપ્ત કરવાનો અને સંભવિતપણે વટાવવાનો છે.

પ્રાદેશિક સહકાર અને વિકાસ: વિઝા-મુક્ત નીતિ એ વ્યાપક વ્યૂહરચનાનો એક ભાગ છે જેમાં થાઈલેન્ડ જેવા પડોશી દેશો સાથે દ્વિ-માર્ગી મુસાફરી અને સહયોગ વધારવાનો સમાવેશ થાય છે. આ માત્ર પ્રવાસનને વેગ આપે છે પરંતુ પ્રાદેશિક વિકાસને પણ વેગ આપે છે, ખાસ કરીને દક્ષિણ થાઈલેન્ડ અને ઉત્તરી પેનિન્સ્યુલર મલેશિયા જેવા વિસ્તારોમાં.

પૂર્વ-રોગચાળાના સ્તરો સાથે સરખામણી: 2019 માં, રોગચાળા પહેલા, મલેશિયામાં ચીનમાંથી 1.5 મિલિયન અને ભારતમાંથી 354,486 પ્રવાસીઓ આવ્યા હતા. 2023 ના પ્રથમ છ મહિનામાં ચીનમાંથી 498,540 અને ભારતમાંથી 283,885 સંખ્યા હતી. નવી નીતિથી આ સંખ્યામાં નોંધપાત્ર વધારો થવાની ધારણા છે.

નિષ્કર્ષ

ભારતીય અને ચીની નાગરિકોને 30-દિવસની વિઝા-મુક્ત પ્રવેશ આપવાનો મલેશિયાનો નિર્ણય તેના પર્યટન ઉદ્યોગને પુનર્જીવિત કરવા અને આર્થિક વિકાસને ઉત્તેજન આપવા માટેના વ્યૂહાત્મક પગલાને પ્રતિબિંબિત કરે છે. મુખ્ય બજારોના પ્રવાસીઓ માટે મુલાકાત લેવાનું સરળ બનાવીને, મલેશિયા રોગચાળા પછીની દુનિયામાં પોતાને એક આકર્ષક સ્થળ તરીકે સ્થાન આપી રહ્યું છે. આ નીતિ, સુરક્ષાની ચિંતાઓને સમાવિષ્ટ હોવા છતાં, પ્રવાસીઓના પ્રવાહમાં વધારો કરવાની અપેક્ષા છે, જેનાથી દક્ષિણપૂર્વ એશિયામાં દેશના અર્થતંત્ર અને પ્રાદેશિક સહકારમાં સકારાત્મક યોગદાન મળશે.

RELATED POSTS

View all

view all