Actual Gujarati - વાસ્તવિક ગુજરાતી

દિલ્હી હાઈકોર્ટે ભારતપે સંબંધિત માનહાનિના કેસમાં અશ્નીર ગ્રોવરને દંડ ફટકાર્યો

November 28, 2023 | by actualgujarati.com

Ashneer-Grover-Fined-by-Delhi-High-Court-in-Defamation-Case-Involving-BharatPe

કાનૂની સંઘર્ષની ઝાંખી

દિલ્હી હાઈકોર્ટે તાજેતરમાં ફિનટેક કંપની BharatPe ના સહ-સ્થાપક અશ્નીર ગ્રોવર પર 2 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકાર્યો છે. આ નિર્ણય ગ્રોવરની તેની ભૂતપૂર્વ કંપની વિરુદ્ધ કથિત અપમાનજનક સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટના સંબંધમાં લેવામાં આવ્યો હતો.

કોર્ટના નિર્ણયની વિગતો

જસ્ટિસ રેખા પલ્લી, આ કેસની અધ્યક્ષતા કરી રહ્યા હતા, તેમણે ગ્રોવરની માફી અને ભવિષ્યમાં આ પ્રકારની ક્રિયાઓ ટાળવાની તેમની પ્રતિબદ્ધતા સ્વીકારી હતી. આ હોવા છતાં, કોર્ટે ગ્રોવરની ક્રિયાઓની ગંભીરતા અને અગાઉના કોર્ટના આદેશોના ઉલ્લંઘન પર ભાર મૂકતા દંડ લાદવાનું નક્કી કર્યું. કોર્ટ ખાસ કરીને અગાઉના કોર્ટના આદેશો અને ખાતરીઓની ગ્રોવરની સતત અને સ્પષ્ટ અવગણના વિશે ચિંતિત હતી, જેના કારણે દંડ લાદવામાં આવ્યો હતો.ના.

વિવાદની પૃષ્ઠભૂમિ

BharatPe અને Ashneer Grover વચ્ચેની કાનૂની લડાઈ ગયા વર્ષની છે જ્યારે BharatPeના માલિક રેસિલિએન્ટ ઈનોવેશન્સ પ્રાઈવેટ લિમિટેડે ગ્રોવર અને તેના પરિવારના સભ્યો સામે દાવો દાખલ કર્યો હતો. ટ્રાયલનો હેતુ તેને કથિત રીતે બદનક્ષીભર્યા નિવેદનો કરવાથી રોકવાનો હતો. આ દાવો સિવિલ સુટ ઉપરાંત હતો જેમાં ફંડની કથિત ઉચાપત માટે રૂ. 88.67 કરોડ સુધીના વળતરની માંગણી કરવામાં આવી હતી. કંપનીએ ગ્રોવર અને તેની પત્ની, માધુરી જૈન પર ભંડોળનો દુરુપયોગ કરવાનો અને કંપની વિરુદ્ધ “દુષ્ટ અને વિટ્રિયોલિક” અભિયાન ચલાવવાનો આરોપ મૂક્યો હતો. ગ્રોવરે માર્ચ 2022 માં BharatPeમાંથી રાજીનામું આપ્યું હતું અને તેની પત્નીને તેના પદ પરથી દૂર કરવામાં આવી હતી.

દિલ્હી હાઈકોર્ટે ભારતપે સંબંધિત માનહાનિના કેસમાં અશ્નીર ગ્રોવરને દંડ ફટકાર્યો

અપમાનજનક સામગ્રીની લાક્ષણિકતાઓ

ગ્રોવર પર કોર્ટના મેના આદેશનું ઉલ્લંઘન કરવાનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો, જેમાં તેણે અને ભારતપે બંનેને એકબીજા સામે અસંસદીય અને અપમાનજનક ભાષાનો ઉપયોગ કરવાથી દૂર રહેવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો. આ મહિનાની શરૂઆતમાં ગ્રોવરની સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટ્સ બદનક્ષીભરી હોવાનો આક્ષેપ કરતી BharatPeની અરજીને પગલે દંડ લાદવામાં આવ્યો હતો. ગ્રોવરના વકીલે માફી માંગી અને કોર્ટને ખાતરી આપી કે હવે પછી કોઈ વાંધાજનક પોસ્ટ કરવામાં આવશે નહીં. જો કે, આ પોસ્ટ્સ હટાવવામાં આવી ત્યાં સુધીમાં, વિવિધ મીડિયા સંસ્થાઓ દ્વારા તેને લેવામાં આવી હતી, જેના કારણે પરિસ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ હતી..

ચાલુ કાયદેસરની કાર્યવાહી અને તપાસ

કથિત છેતરપિંડીના કેસમાં દિલ્હી પોલીસની ઇકોનોમિક ઓફેન્સ વિંગ (EOW) દ્વારા ગ્રોવર અને તેની પત્નીની પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. તપાસમાં અનેક માનવ સંસાધન કન્સલ્ટિંગ ફર્મ્સ અને BharatPeના ભૂતપૂર્વ કંટ્રોલિંગ હેડ જૈનના સંબંધીઓ વચ્ચેની કડીઓ બહાર આવી હતી. EOW દ્વારા તેમની સામે જારી કરાયેલા લુક આઉટ પરિપત્રને પગલે દંપતીને દિલ્હીના ઈન્દિરા ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર અટકાયતમાં લેવામાં આવ્યા હતા..

નિષ્કર્ષ

આ કેસ કોર્પોરેટ વિવાદોની જટિલતાઓ અને બદનક્ષીભર્યા નિવેદનોના પરિણામોને પ્રકાશિત કરે છે, ખાસ કરીને જ્યારે તેઓ ઉચ્ચ-પ્રોફાઇલ વ્યક્તિઓ અને કંપનીઓને સામેલ કરે છે. અશ્નીર ગ્રોવર પર દંડ લાદવાનો દિલ્હી હાઈકોર્ટનો નિર્ણય કાનૂની સૂચનાઓનું પાલન કરવાના મહત્વ અને કોર્ટના આદેશોનો અનાદર કરવાના સંભવિત પરિણામોની યાદ અપાવે છે. ભારતપે અને ગ્રોવર વચ્ચે વધુ કાનૂની કાર્યવાહી પેન્ડિંગ હોવા સાથે, કોર્પોરેટ કાનૂની લડાઈના ચાલુ સ્વભાવને પ્રતિબિંબિત કરવા સાથે, આ મામલો બહાર આવતો રહે છે.

RELATED POSTS

View all

view all