Actual Gujarati - વાસ્તવિક ગુજરાતી

IPL: હાર્દિક પંડ્યા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં? ચાહકો સ્તબ્ધ!

November 24, 2023 | by actualgujarati.com

image-4

ગુજરાત ટાઇટન્સના સુકાની હાર્દિક પંડ્યા IPL 2024ની હરાજી પહેલા તેની ભૂતપૂર્વ ટીમ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં પરત ફરવા માટે તૈયાર છે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સાથે અનકેપ્ડ પ્લેયર તરીકે તેની આઈપીએલ કારકિર્દીની શરૂઆત કરનાર પંડ્યા ટીમનો એક અભિન્ન ભાગ બની ગયો હતો, તેણે 2015 અને 2021 વચ્ચેની છ સિઝનમાં તેમની સફળતામાં નોંધપાત્ર યોગદાન આપ્યું હતું. તેને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ દ્વારા મોટા ખેલાડીઓની હરાજી પહેલા રિલીઝ કરવામાં આવ્યો હતો અને ત્યારબાદ તેઓ ગુજરાત ટાઇટન્સમાં જોડાયા, જ્યાં તેમને કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યા. ગુજરાત ટાઇટન્સ સાથેની બે સિઝન પછી, ESPNCricinfo સહિત બહુવિધ અહેવાલો સૂચવે છે કે પંડ્યા મુંબઈ ઇન્ડિયન્સમાં પરત ફરવા માટે તૈયાર છે.

IPL: હાર્દિક પંડ્યા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં પાછા? ચાહકો સ્તબ્ધ!

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં પાછું આ પગલું નોંધપાત્ર છે અને ટીમ માટે ઘણી અસરો હશે, ખાસ કરીને ટીમના સંતુલન, કેપ્ટનશિપ અને IPL 2024 હરાજી પર્સ. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં પંડ્યાની વાપસી માટેનો સોદો બે ટીમો વચ્ચેનો સીધોસાદો નાણાકીય વ્યવહાર હતો, જેમાં અન્ય કોઈ ખેલાડી સામેલ નથી. INR 15 કરોડના મૂલ્યના આ વેપારને IPL ઇતિહાસમાં નાણાંની દ્રષ્ટિએ સૌથી મોટો પ્લેયર ટ્રેડ ગણવામાં આવે છે.

IPL: હાર્દિક પંડ્યા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં? ચાહકો સ્તબ્ધ!

જો આ ડીલ ફાઈનલ થઈ જશે, તો મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના IPL 2024ની હરાજી પર્સ પર તેની નોંધપાત્ર અસર પડશે. હાલમાં, મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ પાસે 2024 માટે 5 કરોડની વધારાની ફાળવણી સાથે લગભગ 5.5 કરોડ ઉપલબ્ધ છે. પંડ્યાના પગારને સમાવવા અને હરાજીમાં વધારાના ખેલાડીઓને સાઈન કરવા માટે, મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે સંભવતઃ જોફ્રા આર્ચર જેવા નોંધપાત્ર નામો સહિત કેટલાક ખેલાડીઓને રિલીઝ કરવાની જરૂર પડશે. ખેલાડીઓની રીટેન્શન અને રિલીઝની જાહેરાત કરવાની અંતિમ તારીખ 26 નવેમ્બર, રવિવારના રોજ નક્કી કરવામાં આવી છે

IPL: હાર્દિક પંડ્યા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં પાછા? ચાહકો સ્તબ્ધ!

ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL) માં તાજેતરના વિકાસ સૂચવે છે કે ગુજરાત ટાઇટન્સના કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા મુંબઇ ઇન્ડિયન્સમાં પરત ફરી શકે છે. IPL 2024 ટ્રેડિંગ વિન્ડો 26 નવેમ્બરના રોજ બંધ થવાના આરે હોવાથી આ અટકળો ઉભી થઈ છે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સાથેની સાત સિઝન દરમિયાન એક અગ્રણી વ્યક્તિ હાર્દિક પંડ્યા, 2021ની આવૃત્તિ પછી બહાર પાડવામાં આવ્યો હતો. ત્યારપછી તે ગુજરાત ટાઇટન્સમાં જોડાયો અને તેમને તેમની પ્રથમ સિઝનમાં ચેમ્પિયનશિપ જીત સહિત સતત IPL ફાઇનલમાં લઈ ગયા. આઈપીએલના એક સ્ત્રોતે પંડ્યા સંભવિતપણે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સમાં પાછા ફરવા અંગે ચાલી રહેલી ચર્ચાઓનો સંકેત આપ્યો હતો, પરંતુ અત્યાર સુધીમાં, સોદો ફાઈનલ થયો નથી.

IPLમાં ટ્રેડિંગમાં ખેલાડીઓની અદલાબદલીનો સમાવેશ થાય છે, પરંતુ તે સ્પષ્ટ નથી કે જો પંડ્યા મુંબઈ ઇન્ડિયન્સમાં પરત ફરશે તો કોણ મુંબઈ ઇન્ડિયન્સમાંથી ગુજરાત ટાઇટન્સમાં જશે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ તરફથી તેમના ખેલાડી જોફ્રા આર્ચરને છોડવા અંગે કોઈ પુષ્ટિ થઈ નથી, જે છેલ્લા બે સિઝનમાં મોટાભાગની ઈજાગ્રસ્ત છે. જો પંડ્યા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સાથે કરાર કરે છે, તો તે રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં તેની ભૂમિકા પર પ્રશ્નો ઉભા કરે છે, જેણે ટીમને પાંચ ટ્રોફી અપાવી છે. પંડ્યાની ચાલ અને ત્યારપછીના ખેલાડીઓની અદલાબદલી અંગેનું અંતિમ ચિત્ર બીસીસીઆઈ દ્વારા અંતિમ ટ્રેડિંગ લિસ્ટની સત્તાવાર જાહેરાત કર્યા બાદ સ્પષ્ટ થશે.

RELATED POSTS

View all

view all